Tare da ci gaba da shaharar TVs masu kaifin baki, abubuwan da suka dace suma suna girma.Misali, remut bisa fasahar Bluetooth a hankali yana maye gurbin na'ura mai sarrafa infrared na gargajiya.Kodayake na'urar nesa ta infrared na gargajiya zai kasance mai rahusa dangane da farashi, Bluetooth gabaɗaya yana fahimtar aikin linzamin kwamfuta na iska, wasu kuma suna da aikin murya, wanda zai iya gane muryar murya kuma ya zama kayan aiki na yau da kullun na matsakaici da manyan TV.
Koyaya, ikon nesa na Bluetooth yana amfani da sigina mara waya ta 2.4GHz.A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, yakan ci karo da 2.4GHz WIFI, wayoyi marasa igiya, mice mara waya, har ma da injin microwave da sauran na'urori, wanda ke haifar da gazawar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma faduwar babbar manhajar na'urar.Don magance wannan yanayin, ana amfani da ɗaya daga cikin hanyoyi uku masu zuwa.
1.Duba baturi
Ikon ramut na Bluetooth gabaɗaya yana amfani da wutar lantarki irin nau'in maɓalli, wanda ya fi ƙarfin batura na yau da kullun, don haka da zarar ba za a iya amfani da shi ba, galibi ana yin watsi da batun baturi.Ɗaya daga cikin dabi'a cewa ba shi da iko, kuma ana iya maye gurbinsa.Na biyu shi ne idan aka girgiza remote a hannu, batirin na’urar ba ta da kyau sannan wutar lantarki ta katse.Kuna iya sanya takarda akan murfin baya na baturin don sanya murfin baya ya danna baturin sosai.
2.Hardware gazawar
Babu makawa Remote zai sami matsala masu inganci, ko gazawar maɓalli guda ɗaya ta haifar da dogon lokacin amfani, wanda gabaɗaya ke haifar da Layer conductive.Bayan tarwatsa na'ura mai sarrafa na'ura, za ku iya ganin cewa akwai madanni mai laushi zagaye a bayan maɓallin.Idan kana buƙatar yin shi da kanka, za ka iya manna tef mai gefe biyu a bayan foil ɗin ka yanke shi zuwa girman murfin asali kuma ka manna shi a cikin hular asali.
3.Sake daidaita tsarin
Direban Bluetooth bai dace da tsarin ba, wanda yawanci ke faruwa bayan haɓaka tsarin.Da farko gwada sake daidaitawa, hanyar daidaitawa gabaɗaya tana cikin jagorar, saboda nau'ikan samfura daban-daban suna da hanyoyi daban-daban, don haka ba shi da yawa a kwatanta.Idan karbuwa bai yi nasara ba, yana da wuya cewa sabon sigar bai dace da direban Bluetooth ba.Kuna iya tuntuɓar sabis ɗin bayan-tallace-tallace ko jira sabuntawa da faci na gaba.Ba a ba da shawarar yin walƙiya na'ura don wannan dalili ba.
Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2022