Babban abubuwan da ke shafar nesa mai nisa na RF Remote Control sune kamar haka:
Mai watsa iko
Babban ikon watsawa yana haifar da nisa mai nisa, amma yana cinye ƙarfi da yawa kuma yana da saurin tsangwama;
Karbar hankali
Ana inganta jin daɗin karɓar mai karɓa, kuma ana haɓaka nesa da nesa, amma yana da sauƙin damuwa kuma yana haifar da rashin aiki ko asarar sarrafawa;
Eriya
Ɗauki eriya masu layi waɗanda suke daidai da juna kuma suna da nisa mai nisa mai nisa, amma sun mamaye sararin samaniya.Tsawaitawa da daidaita eriya yayin amfani na iya haɓaka nesa mai nisa;
Tsayi
Mafi girman eriya, mafi nisa nesa da nesa, amma ƙarƙashin ingantattun yanayi;
Tsaya
Ikon ramut mara waya da aka yi amfani da shi yana amfani da rukunin mitar UHF da ƙasar ta kayyade, kuma halayen yaɗuwar sa sun yi kama da na haske.Yana tafiya a madaidaiciyar layi tare da ƙarancin rarrabuwa.Idan akwai bango tsakanin mai watsawa da mai karɓa, za a rage nisan nesa sosai.Idan bangon siminti ne da aka ƙarfafa, tasirin zai fi girma saboda yadda madugu ke sha da igiyoyin rediyo.
Kariya don amfani da remut:
1. Ikon nesa ba zai iya ƙara aikin na'urar ba.Misali, idan babu aikin jagorar iska akan na'urar sanyaya iska, maɓallin jagorar iskar akan na'urar sarrafa ramut ba shi da inganci.
2. Ikon nesa shine samfurin ƙarancin amfani.A ƙarƙashin yanayi na al'ada, rayuwar baturi shine watanni 6-12.Amfani mara kyau yana rage rayuwar baturi.Lokacin maye gurbin baturi, ya kamata a maye gurbin batura biyu tare.Kar a haxa tsofaffi da sababbin batura ko batura na ƙira daban-daban.
3. Don tabbatar da cewa mai karɓar lantarki yana aiki yadda ya kamata, kula da nesa yana da tasiri kawai.
4. Idan akwai zubewar baturi, dole ne a tsaftace sashin baturin kuma a maye gurbinsa da sabon baturi.Don hana zubar ruwa, yakamata a cire baturin lokacin da ba'a amfani dashi na dogon lokaci.
Lokacin aikawa: Agusta-18-2023